ดูหนึ่งข้อความ
Old 16 พฤศจิกายน 2010, 21:31
XCapTaiNX's Avatar
XCapTaiNX XCapTaiNX ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

XCapTaiNX is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ JKung View Post
คิดว่าคงไปเจอคุณอยากเทพและทุกๆคนในmathcenter ค่ะ =^^=

ส่วนข้อคนออกกำลัีงกาย เหมือนจะตอบไปว่าที่ว่างในหลอดเลือดลดลง หดตัวมากขึ้น

เพราะคิดว่าพอหลอดเลือดบีบตัวเร็ว ทำให้ที่ว่างลดน้อยลง

ปล.วิทย์ไม่มั่นใจเลย 555+ :
ผมคิดเหมือนกันครับ แต่สงสัยจะเข้าใจผิดที่ว่า

ที่วางในหลอดเลือดน้อยลงคือที่สำหรับให้เลือดผ่านน้อยลงน่ะครับ ไม่น่าเลย