ดูหนึ่งข้อความ
Old 27 พฤศจิกายน 2010, 08:14
lek2554's Avatar
lek2554 lek2554 ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

lek2554 is on a distinguished road

ผมกำลังคิดว่าทำไมคุณภาพเด็กไทย ปัจจุบันนี้ถึงด้อยลง
อาจเป็นด้วยสาเหตุหลายอย่าง เช่นการบริโภค หลายปีที่ผ่านมา ในโรงเรียนมีเครื่องทำน้ำเย็นให้นักเรียนดื่ม แต่นักเรียนก็ดื่มกินสารตะกั่วเข้าไปทุกวัน เนื่องจากเครื่องทำน้ำเย็น ไม่มีคุณภาพ ทำให้เกิดผลเสียต่อตัวเด็กต่อเนื่องเป็นระยะเวลานานหลายปี นี่เป็นแค่ตัวอย่างเดียวนะครับ อีกหลาย ๆ ปัจจัย ที่ผมตั้งกระทู้ขึ้นมา เพื่อให้พวกเราช่วยกันวิจารณ์ บางทีความคิดต่าง ๆ ที่เราช่วยกันเสนอขึ้นมา web ของเราอาจจะนำเสนอต่อทางรัฐบาลหรือหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง เพื่อช่วยกันทำให้สังคมดีขึ้นกว่าที่เป็นอยู่ในปัจจุบันนี้ อยากให้ช่วยกันเสนอแนวทางการแก้ไขปัญหาครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้