หัวข้อ: True - False Marathon
ดูหนึ่งข้อความ
Old 21 มกราคม 2007, 01:24
warut warut ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไร้สภาพ

warut is on a distinguished road
อ้างอิง:
ข้อความเดิมของคุณ nooonuii:
กระทู้เงียบไปแล้ว ข้อที่เหลือถ้าไม่มีใครมาตอบผมจะเฉลยเร็วๆนี้ครับ
ถ้าหากคุณ nooonuii รอได้ก็ยังไม่จำเป็นต้องเฉลยครับ ถ้ามีโอกาสผมจะกลับมาทำต่อ (บางข้อผมยังไม่มีโอกาสได้อ่านโจทย์อย่างละเอียดด้วยซ้ำ) ส่วนข้อ 71. (ข้อเก่าที่สุดที่ยังไม่มีใครตอบ) เนี่ยถ้าผมจำไม่ผิด มันเป็น classic example ของฟังก์ชันที่ไม่เป็น real analytic function แต่ผมอยากมีเวลากลับไปทบทวนเรื่องนั้นๆเสียก่อน (ผมไม่แม่นตำรา ต้องเปิดหนังสือหรือสมุด lecture เพื่อจะตอบแทบทุกครั้ง) จึงยังไม่ตอบน่ะครับ (แต่ถ้าใครตอบได้ ตอบไปก่อนได้เลย) ถ้าผมยอมแพ้เมื่อไหร่จะขอให้ช่วยเฉลยให้นะครับ

โจทย์ที่นี่มีให้ทำเยอะมากๆ แล้วก็ยากมากๆด้วย ทำข้อนึงกินเวลาเป็นชั่วโมงเป็นเรื่องปกติ ยิ่งไปกว่านั้นคนที่เข้ามาเล่นก็น้อยมากๆ ดูอย่างข้อ 68. สิครับ ทั้งๆที่ใช้ความรู้แค่ ม.4 แล้วก็ไม่ได้พลิกแพลงอะไรเลย ก็ยังไม่มีใครมาตอบจนกระทั่งผมมาเก็บกวาด

พอดีตอนนี้ผมก็ไปมั่วอยู่กับกระทู้ Differential Equations Marathon เลยยังไม่ได้หันกลับมาเล่นกระทู้นี้เลย (จะว่าไปแล้วกระทู้นั้นร้างมานานกว่าอันนี้อีก) คุณ nooonuii แวะไปดูกระทู้นั้นบ้างก็ดีนะครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้