ดูหนึ่งข้อความ
Old 02 ธันวาคม 2010, 17:47
Noviceboy's Avatar
Noviceboy Noviceboy ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

Noviceboy is on a distinguished road

ขอบคุณที่ช่วยแปลภาษาให้สวยนะครับ

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ passer-by View Post
ลองอ่านวิธีทำดูแล้ว มาสะดุดตรงบรรทัดที่ quote มาครับ

ทำไมถึงเลือก 2 ทั้งๆที่อาจจะเป็นจำนวนจริงอื่นก็ได้ในช่วงนั้น
ก็เพราะพอผมเห็นโจทย์ผมก็เกิดความคิดว่าถ้าa=b=cแล้วข้อความจะเป็นจริง และจะได้ว่าa+b:c=2:1 ผมก็เลยเลือกให้ a+b=2c ตามสมมุติฐานครับ