หัวข้อ: True - False Marathon
ดูหนึ่งข้อความ
Old 11 กุมภาพันธ์ 2007, 22:13
Timestopper_STG's Avatar
Timestopper_STG Timestopper_STG ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

Timestopper_STG is on a distinguished road
Send a message via MSN to Timestopper_STG
Smile

ต้องขอโทษด้วยนะครับที่บางทีผมตั้งโจทย์มั่วๆโดยไม่รู้ว่าทำได้หรือไม่
ที่ผมทำอย่างนั้นเพราะรู้สึกว่าถ้าผมตั้งโจทย์ที่ตัวเองทำได้คนอื่นในนี้ทำได้ง่ายแน่ๆ
เพราะขนาดส่วนใหญ่ตั้งมั่วๆยังทำได้เลย ละก็ได้เห็นวิธีทำแปลกๆด้วยครับ
ว่าแล้วก็ตั้งโจทย์(มั่ว...หรือเปล่า)ต่อครับ
114.มีจำนวนเฉพาะที่อยู่ในรูป$10^n+1$อยู่เพียง2ตัวโดยที่ n เป็นจำนวนเต็มที่ไม่ติดลบ

11 กุมภาพันธ์ 2007 22:35 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 2 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ Timestopper_STG
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้