ดูหนึ่งข้อความ
Old 12 มกราคม 2007, 02:10
warut warut ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไร้สภาพ

warut is on a distinguished road
Icon16

อ๋อ...เป็นข้อสอบที่สอบผ่านไปแล้วเหรอครับ ผมก็เข้าใจผิดนึกว่าเป็น take-home exam

ผมว่าวิชาทุกอย่างพอเรียนสูงๆขึ้นไปก็ยากหมดแหละ คงไม่ใช่เฉพาะ algebra หรอกครับ analysis, topology, graph theory หรืออื่นๆ ก็คงยากไม่แพ้กัน รวมไปถึงสาขาอื่นๆที่ไม่ใช่คณิตศาสตร์ด้วย เพื่อนผมคนนึงหลังจากเรียนคณิตศาสตร์ลึกลงไปถึงระดับหนึ่ง เขาก็พูดประมาณว่า เขาไม่ชอบคณิตศาสตร์อีกต่อไปแล้ว ซึ่งก็เป็นประโยคที่ผมจำเอามาใช้ด้วยเหมือนกันครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้