ดูหนึ่งข้อความ
Old 28 ธันวาคม 2010, 14:37
TGM8's Avatar
TGM8 TGM8 ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

TGM8 is on a distinguished road

ตอนนี้ในเล่ม สินิทธ์

ตรวจพบที่ผิดที่ผิดจริงๆ 1 จุดคือจุดนี้ครับ ชุดที่ 1 ข้อ 25 คำตอบที่ถูกต้องคือ $78$ สามสิ่งอันดับครับ
โดยแก้ส่วนวิธีทำบรรทัดสุดท้ายว่านับซ้ำจาก $4$ วิธี เป็น $12$ วิธี ได้ว่าจำนวนสามสิ่งอันดับเท่ากับ $90-12=78$ สามสิ่งอันดับครับ

ส่วนมีความผิดพลาดในการพิมพ์ ได้แก่ ให้คำตอบมาในโจทย์ และ เขียนชื่อรูปเกินความยาว อย่างละจุด แต่สามารถเข้าใจได้ อีก 2 จุดครับ

น่าจะมีเพียงเท่านี้ครับ ขออภัยในความผิดพลาดด้วยครับผม

ส่วนใครตรวจพบที่ผิดอื่น ๆ ในเล่ม สินิทธ์ นี้ รบกวนส่งเข้่าเมล์ที่ปรากฏในเว็บไซต์ www.triamgm8.com หรือถ้าเป็นสมาชิกในแมทเซนเตอร์ ส่งมาหาผมทาง Private Message ก็ได้ครับ ขอบคุณมากครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้