ดูหนึ่งข้อความ
Old 04 มกราคม 2011, 21:31
poper's Avatar
poper poper ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ธรรมชาติ

poper is on a distinguished road
Send a message via MSN to poper

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ กิตติ View Post
ผมเข้าใจความรู้สึกของเด็กหลังห้องดีครับ ซึ่งครั้งหนึ่งผมก็เป็นมาแล้ว ในยุคสมัยของผมที่ยังไม่มีกวดวิชามากนักและยังไม่มีอินเตอร์เนต เรียกว่าต้องขวนขวายกันแทบตายเลยทีเดียว. น้องๆยุคนี้โชคดีมากที่มีคอมกับมีเนต และที่สำคัญจริงๆคือมีกลุ่มคนที่รักคณิตจริงๆคอยตอบในบอร์ดนี้
ผมยังทำอะไรเปิ้นๆในเรื่องของคณิตศาสตร์อีกเยอะเลยครับ(และคงตั้งหน้าตั้งตาทำเปิ้นๆต่อไป). ดีที่หน้าด้านมากกว่าคนอื่น และอาศัยพี่ๆน้องๆในMCเมตตาช่วยสอนให้. ที่ผมช่วยทำในส่วนที่ผมพอรู้ก็เหมือนกับการPay Backให้กับสังคมMCเท่านั้นครับ
ถ้าน้องได้อะไรที่ดีๆจากที่นี่ไป ผมก็ขอแค่Pay it forwardให้กับคนใกล้ตัว ไม่ว่าจะเรื่องเรียนหรือเรื่องอื่น สังคมเราจะดีขึ้นถ้าเราช่วยเหลือเกื้อกูลกันครับ

สุดยอดเลยครับท่านกิตติ ขอเจริญรอยตามท่านกิตติเลยครับ
ติดตามชมคลิปวีดีโอได้ที่http://www.youtube.com/user/poperKM
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้