ดูหนึ่งข้อความ
Old 20 มกราคม 2011, 22:41
จอมซ่าคุง จอมซ่าคุง ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

จอมซ่าคุง is on a distinguished road

เรื่อง แรเงาส่วนไหนผมยังไม่แน่ใจนะครับ เพราะ อาจารย์ยังบอกว่าผิดอยู่

ถ้าอสมการอยู่ในรูป $ax^2 +bx + c \geqslant 0$ คำตอบจะอยู่เหนือแกน x (ช่วงปิด)
ถ้าอสมการอยู่ในรูป $ax^2 +bx + c \leqslant 0$ คำตอบจะอยู่ใต้แกน x ครับ (ช่วงปิด)
ถ้าอสมการอยู่ในรูป $ax^2 +bx + c >0$ คำตอบจะอยู่เหนือแกน x (ช่วงเปิด)
ถ้าอสมการอยู่ในรูป $ax^2 +bx + c < 0$ คำตอบจะอยู่ใต้แกน x ครับ (ช่วงเปิด)

ปล.เพิ่งเรียนเมื่อวาน ยังเบลอๆอยู่ครับ

20 มกราคม 2011 22:45 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 2 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ จอมซ่าคุง
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้