ดูหนึ่งข้อความ
Old 06 กุมภาพันธ์ 2011, 21:52
Influenza_Mathematics's Avatar
Influenza_Mathematics Influenza_Mathematics ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

Influenza_Mathematics is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Amankris View Post
พูดตรงๆเลยนะ

มันเป็นค่านิยมของคนไทย ซึ่งรัฐบาลไม่เคยแม้แต่จะคิดแก้ไขค่านิยมนี้

ผมว่า รัฐบาลควรจะให้ความช่วยเหลืออาชีพสำคัญอื่นๆที่ถูกลืมไปด้วย

ตัวอย่างที่เห็นชัดเลย ก็คือ ครู รัฐบาลแทบจะไม่สนใจอาชีพข้าราชการนี้เลย ทุกคนก็รู้ว่ามันเป็นยังไง

อีกอาชีพ ที่น่าจะช่วยเหลือได้ ก็คือ เหล่านักวิทยาศาสตร์ทั้งหลาย หางานดีๆให้พวกเค้าได้แสดงความสามารถออกมาหน่อยได้ไหม

เฮ้อ พูดแล้วเซ็งกับระบบของประเทศ
นักการเมือง คอรัปชั่น ผมบอกตรง ๆ เลยนะครับว่า ประเทศไทยมีทรงกับทรุด