ดูหนึ่งข้อความ
Old 12 กุมภาพันธ์ 2011, 23:04
nongtum's Avatar
nongtum nongtum ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nongtum is on a distinguished road

206499 ใช่ไหมครับ ตอนสัมมนาเราทำเรื่องอะไรล่ะ และพอทำไหวไหม

ถ้าไม่แน่ใจว่าตัวเองชอบอะไร ถามตัวเองให้แน่ใจก่อนว่าไม่อยากทำอะไรเพื่อลดตัวเลือกก่อนนะครับ
จะให้คนอื่นบอกว่าอะไรง่ายกว่าอะไรคงยาก เพราะมันขึ้นอยู่กับประสบการณ์ของแต่ละคนนะ
บางเรื่องที่ง่ายสำหรับบางคน อีกคนอาจจะทำความเข้าใจไม่ได้เลยก็ได้
แต่ไม่ว่าจะเรื่องอะไรมันก็ต้องใช้เวลาทำความเข้าใจกันทั้งนั้น

ถ้าไม่รู้จะทำอะไรสักอย่างจริงๆ ลองค่อยๆหยิบหัวเรื่องที่คิดว่าเราน่าจะทำได้ก่อน
ลองค้นเอกสารจากเน็ตหรือเปิดหนังสือดูว่าอ่านแล้วเราเข้าใจแนวคิดแค่ไหน มีความคิดเห็นกับเนื้อหาอย่างไร
น่าจะเป็นอีกวิธีที่อย่างน้อยเวลาไปปรึกษากับคนอื่นจะได้ง่ายขึ้นครับ

Stay Hungry. Stay Foolish.
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้