ดูหนึ่งข้อความ
Old 25 กุมภาพันธ์ 2011, 01:08
Brave_kub's Avatar
Brave_kub Brave_kub ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

Brave_kub is on a distinguished road

ผมแนะนำว่าให้ลองไปปูพื้นฐานตั้งแต่แบบง่ายๆเลยครับ(สัก ม.2 เลยครับ)
หลังจากนั้นก็ต้องลองทำแบบฝึกหัดเกี่ยวกับสมการให้เร็วขึ้น
แล้วถ้าคิดว่าตัวเองคล่องแล้ว ก็ลองไปเอาที่เป็นโจทย์ปัญหามาลองทำดูครับ
ถ้าสมการได้แล้วก็แนะนำต่อครับว่า อสมการต่ออีกนิดนึง ผมเชื่อครับว่าถ้าคุณทำได้ก็น่าจะต่อยอดคณิตศาสตร์ในขั้นสูงๆต่อไปได้ครับ