ดูหนึ่งข้อความ
Old 27 กุมภาพันธ์ 2011, 19:19
volvo16738 volvo16738 ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

volvo16738 is on a distinguished road

[quote=Brave_kub;111495]3. มีรูปสี่เหลี่ยมผืนผ้ารูปหนึ่งมีความยาวมากกว่าด้านสั้น 5 ซม. ถ้าความกว้างยาว a ซม. มีเส้นรอบรูป 262 ซม. และเส้นทแยงมุมยาว b ซม. ดังนั้นค่า a+b มีค่าเท่าใด

ข้อนี้สงสัยผมตอบ 106 อ่ะครับ และผมไม่แน่ใจว่าคำตอบถูกหรือเปล่า แต่เส้นรอบรูปผมจำไม่ได้ว่าจริงๆแล้วเท่าไร

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Brave_kub View Post
ค่าคาดหมาย = (ค่าตอบแทน x ความน่าจะเป็นของเหตุการณ์ที่ได้ ) + ( ค่าเสีย x ความน่าจะเป็นของเหตุการณ์ที่พลาด)
1. ใหญ่ทอยลูกเต๋า 2 ลูก ถ้าออกมาหน้าเหมือนกันใหญ่ต้องเสียให้เอ 14 บาท แต่ถ้าลูกเต๋าหน้าออกมาไม่เหมือนกัน เอต้องจ่ายเงินให้ใหญ่ 5 บาท (แต่งเติมล้วนๆครับ เป็นแนวๆนี้อ่ะครับ)
2. บีโยนเหรียญบาท 2 เหรียญ ถ้าเหรียญออกก้อยเหมือนกันทั้งคู่ เอจะได้เงิน 28 บาท แต่ถ้านอกเหนือจากนั้นเอต้องเสียเงิน 2 บาท (แต่งเติมล้วนๆครับ เป็นแนวๆนี้อ่ะครับ)
3. ซ๊โยนลูกเต๋า 2 ลูก ถ้าหน้าออกมาเป็นเลขคี่ทั้งสองลูก เอจะได้เงิน 20 บาท แต่ถ้านอกเหนือจากนั้นเอต้องเสียเงินให้ซี 13 บาท (แต่งเติมล้วนๆครับ เป็นแนวๆนี้อ่ะครับ)
ดังนั้ันถ้าเอต้องการชนะให้ได้ผลตอบแทนเยอะๆ จะต้องเลือกเล่นกัีบใคร(แต่งเติมล้วนๆครับ เป็นแนวๆนี้อ่ะครับ)

ข้อนี้ผมตอบใหญ่อะครับ ไม่ทราบว่าตอบไรกันบ้าง??

27 กุมภาพันธ์ 2011 22:16 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ nongtum
เหตุผล: double post
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้