ดูหนึ่งข้อความ
Old 27 กุมภาพันธ์ 2011, 21:06
Brave_kub's Avatar
Brave_kub Brave_kub ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

Brave_kub is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ I am Me. View Post
ผมก็ตอบผิดเหมือนกัน
ไปดูในวิกิพีเดีย
ข้างขึ้น ดาวศุกร์ กับพฤหัสบดีครับ
จะเกิดอีกที วันที่ 11 พฤษภาคมนี้ ช่วง เช้ามืดครับ ^_^
ดวงจันทร์ขึ้น 4 ค่ำ เดือน 1 ข้างบนดวงที่สว่างสุดเป็นดาวศุกร์ ส่วนดวงที่สว่างน้อยกว่าเป็นดาวพฤหัส
ไม่ใช่ข้างแรมนิครับ

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ I am Me. View Post
ฟิซชั่นครับที่ถูก คือ ยิงนิวตรอนตรอนในธาตุหนัก
ฟิวชั่น คือ ธาตุเบาครับ เช่น ไฮโดนเจนที่ผิวดวงอาทิตย์กลายเป็นฮีเลียมครับผม
ดูในวิกิพีเดีย มีครับๆ
ใช่ครับ

27 กุมภาพันธ์ 2011 22:29 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ nongtum
เหตุผล: double post
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้