ดูหนึ่งข้อความ
Old 28 กุมภาพันธ์ 2011, 17:37
ipieang ipieang ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

ipieang is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ กะหลั่ยทอง View Post
มีอีกข้อครับ ที่ให้ตารางธาตุมาแล้วถามว่า
1.ถามประมาณว่า ธาตุ1ธาตุ ที่มีอะตอม2อะตอม ชื่อว่าอะไร (He ปะครับ)
2.ก๊าซที่ทำให้เกิดหินงอกหินย้อยประกอบด้วยธาตุอะไรบ้าง และสูตรอะไร (ใช้ x กับ y สูตร xy2 ปะครับ)
ข้อหนึ่งเราตอบ หมู่2 กะหมู่ 6 อะ T^T (เวลาเขียนเขียน Ca2 และ O2)
หมายถึงแบบนี้ป่าวไม่รู้ แต่ที่รู้เราซุยย 5555

ข้อสองตอบเหมือนกัน ^^
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้