ดูหนึ่งข้อความ
Old 01 มีนาคม 2011, 17:09
[FC]_Inuyasha's Avatar
[FC]_Inuyasha [FC]_Inuyasha ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

[FC]_Inuyasha is on a distinguished road

$(AUBUC)'$ ผมอยากให้ใช้คำว่าหรือมากกว่าครับ
เพราะผมเจอโจทย์ข้อนึงถามว่า จงหาจน.เต็มตั้งแต่1-60 ที่หารด้วย 3หรือ5หรือ7 ไม่ลงตัว
มันเฉลยว่า หา $(AUBUC)$ก่อน แล้วค่อยนำไปลบออกจาก 60 นั่นก้คือ หา $(AUBUC)'$ ออกมาได้คำตอบ แต่เมื่อเขียนเป็นประโยคแล้วจะขัดแย้งกับของคุณ poper น่ะครับ
ช่วยแถลงไขให้กระจ่างหน่อยนะครับ