หัวข้อ: Selected from ก.พ.
ดูหนึ่งข้อความ
Old 21 สิงหาคม 2005, 21:12
jae_bau's Avatar
jae_bau jae_bau ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

jae_bau is on a distinguished road
ไม่ได้มาตอบหรอกครับ
แต่อยากรู้ว่า ทำไมข้อสอบ ก.พ. บางข้อต้องมีข้อสอบแบบ อธิบายด้วยอ่าครับ
แล้พอดูแล้ว มันไม่รู้จะเขียนอธิบายยังไง ซึ่งเค้าก็ไม่ได้บอกว่า จงพิศูจน์ แต่ก็ให้อธิบาย แล้วไอ้คำว่าอธิบายกับคำว่า พิศูจน์ มันมีลักษณะคล้ายกันหรือป่าวครับเนี๊ยะ ใครที่เคยสอบ
ก.พ. ช่วยมาลองทำให้ดูครับ อย่างเซตเนี๊ยะ ไปไม่เป็นเลยครับ ไม่รู้จะเขียนอะไร ถ้าไปเจอแบบนี้ก็คงต้องขอเข้าห้องนำไปอ๊วกก่อนหล่ะครับ

****** ถึงพี่ M@gpie น่าจะเฉลย ก.พ. ซัก 2 ปีน่ะพี่ เฉลย ข้อสอบเอ็นเข้าใจดี๊ดีอ่ะ *******
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้