หัวข้อ: Selected from ก.พ.
ดูหนึ่งข้อความ
Old 28 สิงหาคม 2005, 00:01
passer-by passer-by ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

passer-by is on a distinguished road
อ้างอิง:
ข้อความเดิมของคุณ tunococ :

ตอบที่ถามเล่น ๆ
(1) an = -bn
(2) an = 1/n
(3) ถูกแล้ว
(4) an = sin n
(5) k = 0
ข้อนี้ไม่ได้ถามเล่นๆ หรอกครับ มันอยู่ในข้อสอบ part สุดท้าย รู้สึกว่าจะ 5 คะแนนมั้งครับ แค่อยากจะเปลี่ยนบรรยากาศ เอาคำถามแนววิเคราะห์มาให้ดูบ้าง เพราะส่วนใหญ่จะเห็นแต่แนว solve อย่างเดียว

ส่วนคำตอบของคุณ tunococ ก็ตรงกับของผมทุกข้อเลยครับ แถม counterexample ยัง เหมือนๆกันด้วย เพียงแต่ ข้อ 4 ผมเลือก
an = cos(np)

28 สิงหาคม 2005 00:03 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ passer-by
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้