ดูหนึ่งข้อความ
Old 08 มีนาคม 2011, 16:03
yellow's Avatar
yellow yellow ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

yellow is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Influenza_Mathematics View Post
ช่วยดูตรง hide ผมหน่อยครับ ตอนแรกที่วัตถุมันอยู่บนพื้นเอัยง มันก็มีความสูงไม่ใช่หรอครับ
คิดถูกแล้วครับ แต่เพื่อให้ง่ายเราคิดแค่ว่ามวล 5 kg มีพลังงานศักย์เพิ่มขึ้นอีกเท่าไรก็พอครับ (เพราะพลังงานศักย์เริ่มต้นในมวล 5 kg ยังไม่ได้ปล่อยออกมา)

08 มีนาคม 2011 16:07 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ yellow
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้