ดูหนึ่งข้อความ
Old 08 มีนาคม 2011, 21:34
SolitudE's Avatar
SolitudE SolitudE ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

SolitudE is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Influenza_Mathematics View Post
ขอดูวิธีทำหน่อยครับ รู้สึกว่ามันจะเพี้ยน ๆ รึเปล่า
แสดงว่า $\frac{21}{8}$ ที่ผมคิดก็ไม่ถูก

วิธีผมคือลองวาดรูปดูก่อน แต่มะกี้ผิดพลาด ขอแก้ก่อนครับ
อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ -Math-Sci- View Post
1703 รึเปล่าครับ

ก็ เขียนเซต ที่ 6|n 3|n 2|n

ถ้าไม่ใช่ hint เพิ่มให้หน่อยได้มั้ยครับ
ยังไม่ถูกครับ (คำตอบเยอะกว่านี้ครับ) ลองดูอีกทีว่าเงื่อนไขจริงๆ หน้าตาแบบไหน

08 มีนาคม 2011 21:41 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ SolitudE
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้