ดูหนึ่งข้อความ
Old 09 มีนาคม 2011, 15:19
banker banker ไม่อยู่ในระบบ
เทพเซียน

banker is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Krabee krajok View Post
ลองขีดๆเขี่ยๆดู ได้ดังรูปข้างล่าง ท่านอื่นได้น้อยกว่านี้ไหมครับ

คุณลุง Banker ครับ ข้อนี้มีวิธีคิดยังไงครับ หรือต้องทอลองสุ่มตัวเลขไปครับ

1. เลข 1 สีแดงเป็นไฟต์บังคับ เป็นอื่นไม่ได้

2. ตัวตั้งกับตัวลบ ต้องใกล้เคียงกัน

3. ผลลัพธ์ หลักร้อย เป็น 1 ไม่ได้ เพราะไปซ้ำกับตัวตั้งในข้อ 1

4. ผลลัพธิ์ หลักร้อยเริ่มต้นที่ 2 แต่จะเป็น 21x ไม่ได้ 22x ก็ไม่ได้

5. ผลลัพธิ์ที่น้อยที่สุดจึงเริ่มจาก 23x คราวนี้ก็เริ่มไล่ขึ้นไป จนได้ 246 เป็นจำนวนแรกที่ valid ตามเงื่อนไข

ความรู้เป็นสิ่งเดียวที่ยิ่งให้ ยิ่งมีมาก

รู้อะไรไม่สู้ รู้จักพอ
(ยกเว้นความรู้ ไม่ต้องพอก็ได้ หาไว้มากๆแหละดี)
(แต่ก็อย่าให้มากจนท่วมหัว เอาตัวไม่รอด)
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้