ดูหนึ่งข้อความ
Old 19 มีนาคม 2011, 23:50
nev's Avatar
nev nev ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

nev is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ poper View Post
ตัวแรกหายไปไหนล่ะครับ ตัวกลางยังไม่ถูกครับ
ไม่เป็นไรครับ พยายามเข้าครับ เห็นแสงรำไรแล้วครับ
$-1 -2x - h$ หรือเปล่าครับ ช่วยชี้แนะสักนิดครับ

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ หยินหยาง View Post
ให้อีกรูปแบบเผื่อจะมองง่ายขึ้น
$\frac {-h-2xh-h^2}{h}=\frac {h(-1-2x-h)}{h}$
ขอบคุณมากครับผมที่ช่วยชี้ทางให้อีกนิดนึง

20 มีนาคม 2011 23:26 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ nongtum
เหตุผล: double post
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้