ดูหนึ่งข้อความ
Old 30 มีนาคม 2011, 23:33
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ bakured View Post
อ่า...ทำไมถึงไม่จริงอะครับ(ผมไม่แน่ใจนะครับว่าโจทย์ผิดหรือเปล่าเพราะอ.เขาให้มาแบบนี้อะครับ)
ช่วยแสดงให้ดูหน่อยได้ไหมครับว่ามันไม่จริงยังไง(แล้วโจทย์ที่ถูกต้องเป็นยังไงอะครับ ตอนนี้ งง เรื่องนี้)
ถ้าไม่มีการกำหนดช่วงของ x ก็ลองแทน $x = 1$ จะได้ $|a+b+c| \leqslant 1$ ลองให้ $a=20 , b=-20, c=0$
ก็ไม่สอดคล้องกับสิ่งที่พิสูจน์
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้