ดูหนึ่งข้อความ
Old 21 เมษายน 2011, 22:14
ครูนะ ครูนะ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

ครูนะ is on a distinguished road

ปล่อยโรงเรียนเป็นแบบนี้ดีแล้ว อย่าไปเปลี่ยนอะไรเลยครับ

ส่วน tutor channel ยกเลิกไปได้ก็ดีครับ

เดี๋ยวผมจะไม่มีงานทำ ไม่มีเงินเลี้ยงชีพ (อดตาย)

ผมขอเงินสอนพิเศษพอประทังชีวิตอยู่กินไปวันๆ ก็พอแล้วครับ ไม่ได้หวังอะไรเลยจริงๆ

เดี๋ยวนี้ครูในโรงเรียนก็ออกมาสอนพิเศษตอนเย็นกันหมด

โรงเรียนรัฐบางโรงเรียนก็เห็นเด็กเรียนพิเศษกับครูในโรงเรียนตอนเย็นนั่นแหละ

เคยเจอไหม ครูไม่สอนนักเรียนมาก แต่ดันบอกนักเรียนว่า เอามะ เดี๋ยวครูจะบอกว่า

ออกข้อสอบตรงจุดไหน มาเรียนพิเศษกับครูตอนเย็นซิ

การศึกษาไทยในระบบโรงเรียนเดี๋ยวนี้มันพังและเละไปหมดแล้ว

ในระบบอุดมศึกษา พังและเละ หรือเปล่าไม่รู้ เห็นมี ดร.คนหนึ่ง วิจารณ์อยู่

21 เมษายน 2011 23:39 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 4 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ ครูนะ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้