ดูหนึ่งข้อความ
Old 03 พฤษภาคม 2011, 21:00
Little Penguin Little Penguin ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

Little Penguin is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ nooonuii View Post
คิดว่าจะมีวันนั้นหรือเปล่าครับ

ทำไมพอรู้คำตอบเกี่ยวกับจำนวนเฉพาะแล้วเราถึงเลิกใช้เสียล่ะครับ

ศึกษามันมาตั้งแต่มนุษย์เริ่มสร้างอารยธรรมแล้วจะทิ้งมันไปง่ายๆเลยหรือ

จำนวนเฉพาะคงน้อยใจแย่เลยนะ
เขาคงหมายถึงว่า หมดความสนใจในการใช้จำนวนเฉพาะในการเข้ารหัสในลักษณะที่ใช้ในปัจจุบัน หรือเปล่าครับ? ซึ่งถ้าถึงเวลานั้นจริงๆ ระบบความปลอดภัยบนโลกก็คงปั่นป่วนหนักแน่ๆ ก็คงต้องปล่อยให้พวกผู้เชี่ยวชาญเขาหาวิธีแก้ไขกันต่อไป

สิ่งที่คนคาดเดากันแต่ัยังพิสูจน์ไม่ได้แล้วก็ไม่ได้สมมูลกับ Riemann's Conjecture ก็มีอีกตั้งหลายๆอย่าง

สุดท้ายแล้ว ผมเชื่อนะครับว่าจำนวนเฉพาะก็ยังมีเสน่ห์ในตัวของมันอยู่ดี แล้วก็จะมีไปอีกนาน

03 พฤษภาคม 2011 21:01 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ Little Penguin
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้