ดูหนึ่งข้อความ
Old 04 พฤษภาคม 2011, 09:56
pitinata pitinata ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

pitinata is on a distinguished road
Default อยากถามรุ่นพี่ ว่าตอนอยู่ ม.6 แบ่งเวลายังไงครับ

สวัสดีครับ

มีเรื่องอยากปรึกษารุ่นพี่ทุกๆคนครับ พอดีผมกำลังจะเปิดเทอม ม.6แล้ว

แต่ว่าช่วงนี้ยังปรับตัวไม่ค่อยได้ ไหนจะกังวลเรื่องที่จะไม่ได้คุยกับเพื่อน ไม่ได้เล่น
ต้องอ่านหนังสือเยอะขึ้นกว่าเก่า ฯลฯ

อยากทราบว่า แบ่งเวลายังไงครับ ถึงจะไม่เครียดจนเกินไป
เพราะว่าในหัวของผมตอนนี้ มีเวลาให้แค่อ่านหนังสือ ยังไม่ได้เผื่อเวลาพักเลยครับ
เพราะกลัวจะอ่านหนังสือไม่ทัน
แล้วยิ่งเพื่อนที่เรารู้จักกันผ่านเน็ตด้วย บางทีถ้าผ่านไปนานๆก็กลัวว่าจะลืมนะครับ

ขอคำปรึกษาด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

ปล.ลืมบอกไปนะครับ ผมไม่ได้เรียนพิเศษนะครับ อยู่บ้านอ่านหนังสือเองครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้