หัวข้อ: Help_me (Russia)
ดูหนึ่งข้อความ
Old 15 พฤษภาคม 2011, 12:44
PP_nine's Avatar
PP_nine PP_nine ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

PP_nine is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ ShanaChan View Post
ขอโทษทีครับ ผมเพิ่งหัดใช้ Latex เลยพิมพ์ผิด
จะพิมพ์ว่า
จาก [x]=x-{x} เปลี่ยนในสมการให้เป็นในรูปนี้
แล้วเนื่องจาก
{p,2p,...,(q-1)p} เท่ากับ {1,2,...,q-1} เมื่อ p ไม่เท่ากับ q และเมื่อพิจารณาใน modulo q
อันนี้ผิดนะครับ ต้องเปลี่ยนเป็น เมื่อ $(p,q)=1$ (ในกรณีที่ p,q ไม่จำเป็นต้องเป็นจำนวนเฉพาะ เพราะโจทย์ให้ $543=3\cdot 181$)