ดูหนึ่งข้อความ
Old 19 ธันวาคม 2005, 10:50
R-Tummykung de Lamar R-Tummykung de Lamar ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

R-Tummykung de Lamar is on a distinguished road
Post สอบแข่งขันชิงถ้วย

สอบที่ ร.ร.สิรินธรราชวิทยาลัย จ.นครปฐม ครับ
ผมก็อุตว่าฟ์บุกน้ำท่วมที่หาดใหญ่ไปสอบจนได้

ขอเป็นเฉพาะข้อที่สงสัยนะครับ (เพราะไม่ยอมแจกข้อสอบคืน จะเอาไปเผารึไง )

1.จงหาค่า x ที่สอดคล้องกับ (x - 6)(x - 7)(x - 8)(x + 4) = 5040
(จำไม่ได้ว่าเลขนี้รึเปล่า แต่จำได้ว่า จับคู่คูณให้ข้างหน้าเหมือนกัน 2 ตัวไม่ได้)

2.จงหาค่าทั่วไปของมุม A และมุม B จากระบบสมการต่อไปนี้
\( \displaystyle{\sec A = \sec B} \ \ \ \quad \qquad ...(1)\)
\( \displaystyle{\cot B = \sqrt{2} \cot A} \qquad ...(2)\)
(ผมได้ \(\displaystyle{\sin A\ =\ 0\ \ } \) :ซึ่งทำให้ \(\displaystyle{\cot A\ \ } \) หาค่าไม่ได้ )

ใครที่ไปสอบมาก็มาถามเพิ่ม หรือมา แสดงความคิดเห็นได้นะครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้