ดูหนึ่งข้อความ
Old 03 มิถุนายน 2011, 20:34
nongtum's Avatar
nongtum nongtum ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nongtum is on a distinguished road

ประกาศ:

1. มีการขยายเวลารับคำตอบ จากเดิมสองสัปดาห์ ไปเป็นถึงสิ้นเดือนนี้ รายละเอียดโปรดติดตามจากหัวกระทู้

2. รายละเอียดรางวัลจากผู้สนับสนุน
ในการแข่งรอบนี้ มีผู้แจ้งความประสงค์ขอสนับสนุนรางวัล (นับถึงเวลาที่โพสต์ข้อความนี้) อยู่สองท่าน ได้แก่
- คุณ banker สนับสนุนหนังสือปรนัยคณิตศาสตร์ จำนวน 2 เล่ม
- คุณ Real Matrik สนับสนุนเงินรางวัล 1500 บาท
ซึ่้งทางผู้จัดขอขอบพระคุณการสนับสนุนดังกล่าวข้างต้น ณ ที่นี้

ทั้งนี้ ผมขอจัดสรรรางวัล ดังรายละเอียดต่อไปนี้

รางวัลส่วนที่เป็นเงินสด จะมอบให้ผู้ที่ทำคะแนนได้สูงสุดอย่างมากสามท่านแรก ภายใต้เงื่อนไขว่าแต่ละคนต้องได้คะแนนสะสมจากทุกระดับไม่น้อยกว่า 30 คะแนน โดยที่
ก. ถ้าทั้งสามท่านทำคะแนนสะสมรวมได้มากกว่า 30 คะแนน จะมอบรางวัลให้ อันดับที่ 1,2,3 จำนวน 600,500,400 บาท ตามลำดับ
ข. ถ้ามีเพียงสองอันดับแรกทำคะแนนสะสมรวมได้มากกว่า 30 คะแนน จะมอบรางวัลให้ อันดับที่ 1,2 จำนวน 900 และ 600 บาท ตามลำดับ
ค. ถ้ามีเพียงอันดับแรกทำคะแนนสะสมรวมได้มากกว่า 30 คะแนน จะมอบรางวัลให้ อันดับที่ 1 จำนวน 1500 บาท
- ถ้าไม่มีใครทำคะแนนรวมได้เกิน 30 คะแนน จะมอบให้สามอันดับแรกตามเงื่อนไขในข้อ ก.-ค.

เมื่อมอบ(จัดสรร)รางวัลส่วนที่เป็นเงินแล้ว สองอันดับถัดมา ไม่ว่าท่านจะได้คะแนนสะสมรวมเกิน 30 คะแนนหรือไม่ จะได้รางวัลเป็นหนังสือจากคุณ banker ครับ

ในกรณีที่ผู้มีสิทธิ์ได้รางวัลอย่างน้อยสองท่าน ได้คะแนนสะสมเท่ากัน ผู้ที่มีคะแนนเต็มที่สามารถทำได้ต่ำกว่า (ไม่นับข้อที่ไม่ได้ทำ) จะได้อันดับสูงกว่า
ตัวอย่าง สมมติว่า นายเอและนายบี ได้คะแนน ดังนี้
นาย เอ 5/5 5/5 4/5 1/5 1/2 1/2 0/2 2/2 2/2 คิดเป็น 21/30
นาย บี 5/5 3/5 3/5 2/5 2/2 2/2 2/2 2/2 คิดเป็น 21/28
เนื่องจาก 28<30 จะถือว่า นายบีได้อันดับสูงกว่านายเอ
แต่ถ้าคะแนนเต็มที่สามารถทำได้เท่ากันอีก ก็ให้ถือว่าเสมอกัน

กรณีอื่นๆ ขอให้เป็นดุลพินิจของผู้จัดเป็นกรณีๆไปครับ

หมายเหตุ:
1. หลังจากจบการแข่งขันและประกาศผลแล้ว ผมจะเป็นคนประสานงานกับผู้สนับสนุนในการมอบรางวัลให้ผู้ได้รับรางวัลโดยตรงเท่านั้น
ในกรณีที่มีปัญหาการจัดส่งหรือรับรางวัลหลังจากผมได้ประสานงานให้แล้ว โปรดติดต่อผู้สนับสนุนการแข่งขันโดยตรง
2. รายละเอียดของรางวัลอาจมีการเปลี่ยนแปลง ซึี่งจะได้แจ้งให้ทราบในกระทู้นี้หากมีการเปลี่ยนแปลง

Stay Hungry. Stay Foolish.
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้