ดูหนึ่งข้อความ
Old 26 มิถุนายน 2011, 12:29
[FC]_Inuyasha's Avatar
[FC]_Inuyasha [FC]_Inuyasha ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

[FC]_Inuyasha is on a distinguished road
Default ข้อสงสัยในเรื่องเซต

ขอยกตัวอย่างประโยคนะครับ ให้ Aแทนเซตของผู้ที่ชอบดื่มกาแฟ Bแทนเซตของผู้ที่ชอบดื่มนม
จงเปลี่ยนเซตต่อไปปนี้ให้อยู่ในรูปประโยคคำพูด
$1) A'\cup B'$
$2) (A\cap B)'$
$3) A'\cap B'$
$4) (A\cup B)'$
ปล. ถึงแม้ข้อ1กับข้อ2 และ ข้อ3กับข้อ4 เป็นเซตที่เท่ากัน แต่ผมอยากให้เขียน'หรือ'ในข้อ1),3) ใช้'และ'สำหรับข้อ2),4)
ช่วยทีนะครับ

26 มิถุนายน 2011 12:30 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ [FC]_Inuyasha
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้