ดูหนึ่งข้อความ
Old 15 กรกฎาคม 2011, 23:05
nongtum's Avatar
nongtum nongtum ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nongtum is on a distinguished road

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

ขอพูดถึงสิ่งที่อยากจะทำในการแข่งรอบหน้าสักเล็กน้อยนะครับ

1. ถ้าเป็นไปได้ อยากจัดรอบ 2/2011 ในช่วงปิดเทอมที่จะถึงนี้ โดยให้ช่วงเวลาตอบคำถามและช่วงเวลาตรวจงานอยู่ในเดือนตุลาคม
2. จะขยายขอบเขตปัญหาระดับม.ปลาย ให้รวมแคลคูลัสและคอมบินาทอริกส์ (ถึงทวินาม)
3. ถ้าทำได้ อยากจัดให้ครบทั้ง 4 ระดับ และทำงานได้เร็วกว่าเดิม พลาดน้อยกว่าเดิม มีโอกาสตรวจสอบโจทย์ไม่ให้ซ้ำกับรอบก่อน (รอบนี้มีมาหนึ่งข้อ)
4. ทำเอกสารรวมโจทย์และเฉลย อันนี้อาจจะยากตรงที่ไม่มีเวลา และไฟล์ภาพเฉลยบางข้อหายไปแล้ว

ทีนี้ ผมเลยอยากขอความเห็นจากทุกๆคนว่า
1. อยากให้ฟื้นฟูหรือพัฒนาระบบการคิดคะแนน ให้ผู้ที่ออกโจทย์ที่ร่วมแข่งขันด้วยไม่เสียเปรียบผู้ที่แข่งอย่างเดียวโดยไม่ส่งโจทย์อย่างไร
2. อยากให้ปรับปรุงอะไรบ้าง ไม่ว่าจะเกี่ยวกับการจัดการโดยรวม ความยากง่ายของโจทย์ ระยะเวลาและกำหนดการแข่ง และอื่นๆ

สุดท้ายนี้ขอขอบคุณทุกๆท่านอีกครั้ง ทั้งคนออกโจทย์ คนส่งคำตอบร่วมแข่ง และสปอนเซอร์ ที่ทำให้การแข่งครั้งนี้เกิดขึ้นได้ครับ
(ซึ่งถ้าไม่มีปัญหาอะไร ผมก็จะกลับไปฟิตเตรียมสอบล่ะนะ)

Stay Hungry. Stay Foolish.

15 กรกฎาคม 2011 23:06 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ nongtum
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้