ดูหนึ่งข้อความ
Old 01 สิงหาคม 2011, 21:49
Keehlzver's Avatar
Keehlzver Keehlzver ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Keehlzver is on a distinguished road

เป็นยังไงล่ะ เจอ Amankris กวนเข้าไปเต็มๆ

ถ้าอยู่ม.2 เตรียมตัวสอบมหิดลวิทยานุสรณ์ก็คือสอบเข้าเรียนต่อม.4 ปกตินั่นแหละที่ต้องสอบสองรอบ ใช้ความรู้วิทย์คณิตแน่นๆไปสอบ คณิตโหดมากๆครับพอๆกับสอวน. แต่ถ้าทำได้ก็ไม่ใช่ปัญหา ตอนนี้ยังฝึกทัน

แต่ถ้าเป็นสอบเข้ามหาลัยมหิดลก็อีกเรื่องเลยอันนี้ไว้ม.6ค่อยไปสอบครับ จะกสพท.(ซึ่งต้องข้ามศพผมไปก่อน ) สอบตรง หรือ Admission กลางก็แล้วแต่

ส่วนที่ความเห็นบนๆบอกมานั่น เขาหมายถึงสอบติดโรงเรียนมหิดลวิทยานุสรณ์แล้ว
จะมีการสอบวัดระดับภาษาอังกฤษในโรงเรียน ซึ่งมันก็ไม่ได้มีอะไรเป็นพิเศษครับ เพียงแต่เจอคุณ Amankris ปล่อยมุขไป อาจจะทำให้ตกใจกลัวได้ แค่สอบวัดระดับภาษาอังกฤษได้คะแนนน้อยเชิญออกนี่ก็บ้าแล้วครับ