ดูหนึ่งข้อความ
Old 24 มีนาคม 2006, 20:19
passer-by passer-by ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

passer-by is on a distinguished road
ถูกแล้วล่ะครับ น้อง Mastermander

แล้วอย่าลืม คำถามของคุณ nongtum ด้วยนะครับ

ส่วนที่ผมบอกว่า ข้อที่แล้ว เป็นข้อสุดท้าย ถือเป็นโมฆะแล้วกันนะครับ เพราะลืมไปว่า ยังเหลือที่อยากถาม อีกข้อนึง (ไม่ถามล่ะเสียดายตายเลย)

Compute $ \int_{0}^{1} \frac{\arcsin x}{x} dx $

ข้อนี้ จะเป็นข้อสุดท้ายของผม จริงๆแล้วล่ะครับ

(Hint : ข้อนี้ ใช้ By parts มาช่วย ประกอบกับ useful trick ที่เคยให้ไป)

P.S. อีก 3 วัน จะกลับมาดูความคืบหน้าข้อนี้นะครับ