หัวข้อ: limit
ดูหนึ่งข้อความ
Old 12 กันยายน 2011, 18:23
-[B]a$ic'z~* -[B]a$ic'z~* ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

-[B]a$ic'z~* is on a distinguished road

รู้สึกเพื่อนจะบอกมาว่าบวก นะครับ คือถ้า บวกแล้วมันคิดไม่ได้หรอครับ

อยากจะถามอีกเรื่องนึงนะครับ ว่าถ้าเราแทนค่าแล้วได้ 0 ส่วน 0 แล้วเราดิ๊บแล้ว แทนค่าใหม่ ก็ได้ 0 ส่วน 0 อย่างนี้เราสามารถดิ๊บแ้ลวแทนค่าใหม่อีกทีนึงได้ไหมอะครับ สงสัยอยู่

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ nooonuii View Post
โจทย์เป็นแบบนี้รึเปล่า

$$\lim_{x \to \ 0} \frac{1-cos2bx}{x^2} = -1$$

แล้วถ้าโจทย์เป็นแบบนั้น ทำอย่างไรหรอครับ ช่วยอธิบายทีงับ

12 กันยายน 2011 20:21 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ nongtum
เหตุผล: multiple consecutive posts merged
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้