ดูหนึ่งข้อความ
Old 16 กันยายน 2011, 03:22
onlywhenisleep onlywhenisleep ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

onlywhenisleep is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ nongtum View Post
ถ้าอยู่ในกรุงเทพหรือจังหวัดใหญ่ๆที่พอมีร้านหนังสืออยู่ ผมว่าลงทุนซื้อเลยจะดีกว่าครับ แพงกว่าพิมพ์จากเครื่องพิมพ์ไม่กี่บาทเอง
หรือถ้ามีโอกาสแวะผ่านเตรียมฯหรือเด็กเตรียมฯ ก็น่าจะมีคนขายหรือบอกแหล่งให้ได้ล่ะนะ (ถ้าเท่านี้ทำยังไม่ได้ ท่านอาจจะพบนรกในเตรียมอุดมได้)
นอกจากจะเป็นการลงทุนเพื่ออนาคตของตัวเองแล้ว ยังไม่ต้องมานั่งปวดตาเพ่งจอหรือเปลืองกระดาษเปลืองหมึกพิมพ์เปล่าๆครับ

ปล. ไหนๆก็เข้ามาที่นี่แล้ว ก็ลองค้นโจทย์หรือข้อสอบในเวบบอร์ดมาทำสิครับ หลายๆข้อยากพอหรือ(อาจจะ)เป็นข้อสอบที่ใช้สอบเข้าจริงๆด้วยซ้ำ
ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นค่ะ ส่วนตัวหนูก็ไปหาซื้อหนังสือ แนวข้อสอบเตรียมแล้วหลายเล่ม แต่ร้านหนังสือทั่วไปก็มีโจทย์เข้าเตรียมไม่มากหรอกค่ะ (โจทย์สำหรับเข้าเตรียมจริงๆ) หนูก็อยากได้โจทย์หลายๆแนวค่ะ หนูไม่ได้จำกัดว่าจะเป็นข้อสอบเข้าเตรียม หนูอยากลองทำข้อสอบคณิตศาสตร์ทั่วๆไปค่ะ จะได้เจอโจทย์หลายรูปแบบหน่อย หนูอยากทำโจทย์ให้ได้มากที่สุด ให้ได้หลายรูปแบบค่ะ จะได้เก่งเลขกับเค้าสักที ที่สำคัญเพื่อเตรียมสอบค่ะ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้