ดูหนึ่งข้อความ
Old 01 พฤษภาคม 2006, 05:58
warut warut ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไร้สภาพ

warut is on a distinguished road
อ้างอิง:
ข้อความเดิมของคุณ R-Tummykung de Lamar:

อืม เครื่องคิดเลขผมปรับเป็น โหมดองศาแล้วอะครับ
ลองเช็ค $\sin 30$ ยังเท่ากับ 0.5 อยู่เรย
แต่ไหง $\sinh 6$ มันกลายเป็น radian อะคับ

รุ่น CASIO fx-4500PA หุหุ
สำหรับ hyperbolic functions เราจะไม่ใช่กับหน่วยองศาครับ เราจะใช้กับจำนวนจริงไม่มีหน่วยเท่านั้น เพราะมันไม่มีความหมายเชิงตรีโกณฯ หลงเหลืออยู่อีกแล้วครับ

ป.ล. โจทย์ของคุณ passer-by นี่ยากกว่าที่ผมคิดไว้มากๆเลยครับ มีข้อ 6. เท่านั้นที่แจกคะแนน นอกนั้นไม่มีข้อไหน obvious สำหรับผมเลยครับ แต่ก็มีคนทำได้อย่างรวดเร็วอยู่ดี
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้