ดูหนึ่งข้อความ
Old 01 ตุลาคม 2011, 15:42
mongravirna mongravirna ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

mongravirna is on a distinguished road

จะเป็นศาสตราจารย์ได้ต้องมีผลงานวิจัยที่โดดเด่นมากๆครับ
ผลงานการทำตำรามัธยมปลายมีน้ำหนักน้อยมากเวลาประเมิน
(ซึ่งก็สอดคล้องกับ common sense นะครับ จะได้ตำแหน่งสูงสุดทางวิชาการ ก็ควรจะมีผลงานวิจัยระดับสูงสุดเช่นกัน)

อ.ดำรงค์แกเขียนตำราม.ปลายเยอะ แต่ผลงานวิจัยอาจจะน้อยไปหน่อยน่ะครับ

แล้วก็ ผมเคยได้ยินมาว่า ตำแหน่งศาสตราจารย์ ต้องได้รับการประเมินและรับรองจากผู้ดำรงตำแหน่งศาสตราจารย์ท่านอื่นๆทั่วประเทศ
ต่างจากตำแหน่ง รองศาสตราจารย์และผู้ช่วยศาสตราจารย์ ที่ประเมินกันเองในมหาวิทยาลัย

เห็นด้วยเรื่องบรรณานุกรมครับ เพราะว่ามันไม่ exist เลยเท่าที่รู้ เหมือนกับไม่ให้เครดิตเจ้าของผลงานที่แท้จริงยังไงไม่รู้
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้