ดูหนึ่งข้อความ
Old 10 พฤศจิกายน 2011, 13:28
ครูนะ ครูนะ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

ครูนะ is on a distinguished road

ขอบคุณครับ ผมไปหาหนังสือพีชคณิตคิดเพื่อชาติดูแล้วมีทุกข้อจริงๆ ครับ

แต่โจทย์ข้อ 6 ผมได้มาผิด จริงๆ ต้องเป็น $c - 3^{2}$

คือผมอยากรู้ว่าโจทย์แนวนี้เป็นข้อสอบประเภทไหนครับ ผมไปเช็คจากแนวข้อสอบ

สอวน. และ สสวท. มีบางข้อแต่น้อย ยิ่งข้อสอบโอลิมปิก ก็จะออกแนวอสมการ

โจทย์สอบเข้า เตรียมอุดมและ MWIT ก็ไม่ยากขนาดนี้ เห็นหนังสือมาจากบัณฑิตแนะแนว

ไม่แน่ใจว่า แต่งโจทย์เองและแก้เองหรือเปล่าครับ ยอมรับว่าสุดยอด เทพมากๆ ครับ

10 พฤศจิกายน 2011 19:36 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ ครูนะ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้