หัวข้อ: FFTMO9
ดูหนึ่งข้อความ
Old 13 ธันวาคม 2011, 01:01
PP_nine's Avatar
PP_nine PP_nine ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

PP_nine is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ จูกัดเหลียง View Post
#84 ค่าเฉลี่ยฮาร์มอนิกนี่ใช่ ($PB=\frac{2}{\frac{1}{PA}+\frac{1}{PC}}$)หรอครับ
เเต่พอผมลองเลื่อน $B$ มาเป็น $O$ เลย มันจะเป็นค่าเฉลี่ยเลขคณิตอ่ะครับ
ค่าเฉลี่ยฮาร์มอนิกแบบนั้นถูกแล้วครับ

แต่จะเลื่อน $B$ มาเป็นจุด $O$ ไม่ได้ครับ ไม่อย่างงั้นแสดงว่า $QR$ เป็นเส้นผ่าน ศก. ขัดกับ $PQ,PR$ เป็นเส้นสัมผัสสิครับ