ดูหนึ่งข้อความ
Old 05 มกราคม 2012, 06:49
-[S]ycoraX- -[S]ycoraX- ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

-[S]ycoraX- is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ gon View Post
ไม่ถูกทั้งสองกรณีครับ.

$a < b \le c$ จะหมายถึง $a<b<c$ กับ $a<b=c$ รวมกัน

สงสัยจะเริ่มมึน อย่าลืมว่า a เป็นศูนย์ไม่ได้นะครับ ดังนั้นอย่างกรณีที่ 1. จะหยิบมาพร้อมกันทีเดียว 3 ตัว จาก 10 ตัวไม่ได้ แล้วกรณีที่ 2. เราต้องเอามาเรียงจากน้อยไปมากนะครับ ดังนั้นถ้าเราหยิบศูนย์มาได้ เช่น 0, 2 ไม่ว่าจะเขียนเป็น 022 หรือ 002 ก็ไม่เป็นจำนวนสามหลักทั้งคู่่

ลองคิดดูอีกทีครับ คำตอบมันวนไปวนมา
แก้ไขแล้วครับ ช่วยตรวจให้อีกทีนะครับ ขอบคุณครับ