ดูหนึ่งข้อความ
Old 05 มกราคม 2012, 21:20
[M]Zeron [M]Zeron ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

[M]Zeron is on a distinguished road
Default สอบถามเกี่ยวกับการศึกษาต่อด้านคณิตศาสตร์

สวัสดีเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ชาว Mathcenter นะครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่ ตอนนี้ผมกำลังศึกษาอยู่ระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนปลาย มีความชอบและต้องการที่จะศึกษาในสาขาคณิตศาสตร์ในระดับสูงต่อไป ผมมีเรื่องที่อยากปรึกษาท่านผู้รู้ทุกท่านในบอร์ดนี้ครับ
1. พอจบทางด้านนี้แล้วสามารถทำงานด้านไหน(อาชีพ)ได้บ้างครับ
2. การศึกษาต่อทางด้านนี้ ถ้าเป็นการศึกษาต่างประเทศ มีประเทศไหนที่พอจะแนะนำบ้างมั้ยครับ แนะนำเป็นประเทศ หรือมหาวิทยาลัยเลยก็ได้นะครับ (ทำอย่างกับจะได้ไป )

ขอบคุณมากที่ให้คำชี้แนะครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้