ดูหนึ่งข้อความ
Old 13 มกราคม 2012, 11:41
DevilMath's Avatar
DevilMath DevilMath ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

DevilMath is on a distinguished road

ขอบคุณ คุณnooonuii มากเลยครับ ได้รู้อะไรอีกเยอะเลย ผมมีคำถามต่อครับ
1.คุณnooonuii เป็นอาจารย์มหาลัยใช่หรือเปล่าครับ???
2.มีนักคณิตศาสตร์ที่เค้าทำงานในตลาดหุ้นไทยหรือไม่ครับเพราะเห็นคนเรียนFinancial mathematics /Mathematical finance/Financial engineering เยอะเลย เห็นพวกเค้าใช้โมเดลทางการเงินอ่ะ มันเเม่นยำหรือเปล่า ???
3.เเล้วโมเดลทางคณิตศาสตร์ที่ใช้ในการเเพทย์ละครับ มันมีความเเม่นยำเเค่ไหน???
4. คิดว่าคนที่จบPhD mathematics ในเมืองไทย กับคนที่จบ ในต่างประเทศคนไหนเก่งกว่ากัน ???

13 มกราคม 2012 11:41 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ DevilMath
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้