ดูหนึ่งข้อความ
Old 15 มกราคม 2012, 20:21
Metamorphosis's Avatar
Metamorphosis Metamorphosis ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

Metamorphosis is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ a4tech View Post
สูตรลัดหาค่าเฉลี่ย ที่ว่า(ขอพิมพ์เป็นภาษาพูดเลยนะครับ )

เอ๊กบาร์ = A+[ I(ซิกมาเอฟดีส่วนเอ็น) ] เมื่อ Aคือจุดกึ่งกลางของชั้นที่พิจารณา Iคือความกว้างของอัตรภาคชั้น

กำหนดD เป็น0 ชั้นที่ความถี่สูงสุด อัตรภาคที่ต่ำกว่าD ลดลงทีละหนึ่ง อัตรภา่ึคชั้นสูงขึ้น D เพิ่มทีละหนึ่ง

ผมใช้สูตรนี้เป็นประจำแต่วันนี้เจอข้อที่ใช้สูตรนี้ไม่ได้ สูตรนี้ใช้ได้กับโจทย์ทุกกรณีรึเปล่าครับ มีเงื่อนไขอะไรมั้ยครับ
ลองเอาโจทย์มาดูหน่อยครับ