ดูหนึ่งข้อความ
Old 15 มกราคม 2012, 20:52
ไม่เก่งครับ ไม่เก่งครับ ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

ไม่เก่งครับ is on a distinguished road

เรขายากครับ ต้องนับถือคนออกมากครับ
ลากเส้นเชื่อมเต็มหน้ากระดาษเลย งงอยู่2 ข้ออะครับ

1. ข้อที่มันเป็นรูปสี่เหลี่ยมคางหมู ด้านนึงยาว 9 กับ 12 มั้ง แล้วก็เส้นทแยงมุมตัดกันที่ p จากนั้น
มีสามเหลี่ยมที่มี พท. เท่ากัน 2 รูป แล้วก็ให้หาไรก็ไม่รู้ (เครียด จำไม่ได้ครับ)

2. ไอที่มันเป็นกล่องสี่เหลี่ยมมุมฉาก แล้วก็มีระนาบไรก็ไม่รู้ เยอะแยะไปหมด แล้วให้หาว่าเส้นตรงจากมุมหนึ่ง
ของกล่อง ลากไปตั้งฉากกับระนาบนั้น ๆ ยาวเท่าใด้

ข้อ 2 เนี่ย เสียเวลาไปเยอะมาก นั่งคิดตั้งนาน คิดได้แล้วไม่ตรงช้อยอีก เวรกำมากๆ
ใครจำได้ช่วยเติมๆโจทย์ ด้วยครับ
อีกอย่างครับ ถ้าข้อสอบไม่ยากเค้าก็คงไม่เอามาคัดนักเรียนเข้ามหิดลหรอกครับ

ผมไม่ติดแน่เลย แต่ผมชอบคณิตศาสตร์กับวิทยาศาสต์มากๆๆๆ แล้วก็ยากติดโคตรๆๆๆๆ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้