ดูหนึ่งข้อความ
Old 15 มกราคม 2012, 21:49
วะฮ่ะฮ่า03 วะฮ่ะฮ่า03 ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

วะฮ่ะฮ่า03 is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ ไม่เก่งครับ View Post
ไม่แน่ใจครับ แต่โจทย์ถามว่าข้อใดไม่จริง
ผมตอบไปว่าข้อ ก ไก่ อะครับ เพราะว่า (ผมคิดว่านะ)
ถ้าโลกเอียงไป เขตร้อนเขตหนาวก็จะเปลี่ยนไปจริง แต่ยังเท่าเดิม
คือหมายความว่า สมมุติเขตร้อนที่มีอยู่ เปลี่ยนไปเปนเขตหนาว แต่ในขณะเดียวกัน เขตหนาวก็จะเปลี่ยนไปเปนเขตร้อนอะครับ
ผมคิดว่านะครับ ไม่แน่ใจ

เหมือนกับว่า เราเอาลูกบอลมาลูกนึง แล้วส่องแสงไปด้านหน้าตรงๆ ด้านหน้าของลูกบอลก็จะสว่าง
ขณะที่ด้านหลังก็จะมืด ก็จะมีครึ่งนึงสว่าง ครึ่งนึงมืดใช่มั้ยครับ
ทีนี้ เราหมุนลูกบอลไปอีกด้านนึง ด้านที่ สว่าง-มืด ก็ยังมีอยู่ครึ่งนึงอยู่ดีครับ

สรุปก็คือ ผมคิดว่าเขตร้อนเขตหนาวก็มีเท่าๆเดิมมั้งครับ

ขอผู็รู้ช่วยอธิบายด้วยครับ
ข้อนี้ผมก็ตอบ ก. ครับ แนวคืดคล้ายๆกันแต่ของคุณมีหลักการกว่าครับ

คณิต - มีเปรียบเทียบเลขยกกำลัง
$a=(2^3)^2$
$b=(3^2)^3$
$c=(2^3+1)^3+1$
$d=(2^3)^3$
เลขประมาณนี้ครับ

คณิต - ให้ข้อมูล ติดค่า a , b มา บอกค่าเฉลี่ยเลขคณิต ถามหา a+b

1.ไอแซกนิวตั้นรู้อะไรเมื่อแอปเปิ​ลตกลงมายังที่ ๆ เฉลย รู้ว่าเขาควรไปนั่งที่อื่น
2.สมมติว่าคุณเป็นเจ้าของร้านอาหา​รร้านหนึ่งทั้งร้านมีโต๊ะอาหาร 4 โต๊ะ ..โต๊ะหนึ่ง โต๊ะสองเพิ่งสั่งอาหารโต๊ะสามจ่ายเงินเเล้วแต่โต๊ะสี่​เบี้ยว คุณจะทำอย่างไร เฉลย จัดให้ตรง
3.เบคแฮมโดนใบแดงแล้วไปไหน เฉลย ไปเป็นทหาร

15 มกราคม 2012 22:42 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ nongtum
เหตุผล: double post+แก้เล็กน้อยโปรดใช้ปุ่มแก้ไข
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้