ดูหนึ่งข้อความ
Old 15 มกราคม 2012, 22:45
Zentriol's Avatar
Zentriol Zentriol ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

Zentriol is on a distinguished road

อ้างอิง:
ผมกาว่า ได้ ออกซิเจนอะครับ เพราะมันไม่น่าเกี่ยว
รู้สึกว่า โจทย์จะบอกว่า แบคทีเรียมันจะใช้ออกซิเจนในการเจริญเติบโตอะไรนี่อ่ะครับ จำได้ลางๆว่ากะจะกาข้อนั้น แต่อ่านเจอก่อนเลยไม่กา ไม่แน่ใจนะครับ

ว่าแต่ข้อ แผ่นดินไหว คลื่นปฐมภูมิ ทุติยมภูมิ ตอบไรอะครับ

ผมตอบว่า ชั้นแก่นโลกส่วนนอกเป็นของเหลว เพราะ มีแต่คลื่นปฐมภูมิที่ผ่านได้ ( ผ่านได้ เหลว แข็ง) แต่คลื่นทุติยภูมิผ่านไม่ได้ ( แข็ง only )

15 มกราคม 2012 22:47 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ Zentriol
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้