ดูหนึ่งข้อความ
Old 16 มกราคม 2012, 17:34
hatemath hatemath ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

hatemath is on a distinguished road
Send a message via MSN to hatemath Send a message via Skype™ to hatemath

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ ไม่เก่งครับ View Post
เลขยากโคตรเลยครับ ทำไม่ทันครับ ใครทำทันกราบเลยครับ
โจทย์พวกเรขายากมาก ซับซ้อนครับ ผมลากเส้นเต็มหน้ากระดาษเลย
โจทย์คณิตที่หลอนที่สุด ผมว่าเป็นไอข้อ
สี่เหลี่ยมคางหมูแล้วก็มีเส้นทแยงมุมตัดกันอะ แล้วก็บอกว่ามีรูปสามเหลี่ยมสองรูปมีพื้นที่เท่ากัน จงหา ... อะไรซักอย่าง
จำไม่ได้ครับ ข้อนี้คิดเป็น 10 นาทีครับ เสียเวลามาก

ส่วนวิทยาศาสตร์ผมก็ว่ายากนะครับ ไอตรงข้อหลังๆ เนี่ย ต้องตอบให้เด๊ะๆ เท่านั้น จึงจะได้คะแนน ใครทำได้เต็ม โคตรเทพ
แล้วก็มีไอข้อกล้องจุลทรรศที่ถามว่า กำลังขยายเท่าใด,จะเห็นภาพเป็นภาพไหน ไม่รู้ผมได้ 400 เท่า แต่ว่าเปนภาพไหนใครรู้บ้างครับ

ส่วนไอข้อเขื่อนเนี่ย ที่ถามความสูงของน้ำ คิดได้เท่าไหร่กันบ้างครับ ผมคิดไม่ออกเลยเดาข้อที่มีระดับน้ำสูงสุดไป

สรุปแล้วโคตรยากทั้งสองวิชาครับ จะติดมั้ยเนี่ย
มี โรงเรียนสาธิตพิบูลย์บำเพ็ญ ชลบุรี เสร็จตั้งแต่ 2 ชั่วโมงแรก ก่อนคนอื่นด้วย หน้าโคตรเอ๋ออะ