ดูหนึ่งข้อความ
Old 19 มกราคม 2012, 08:33
DevilMath's Avatar
DevilMath DevilMath ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

DevilMath is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ nooonuii View Post
ผมจบทางด้าน Symbolic Dynamics ครับ

เป็นวิชาที่เกี่ยวข้องกับ Dynamical Systems ทฤษฎีการเข้ารหัส ทฤษฎีกราฟ และ Google

แต่ที่สนใจจริงจังตอนนี้เป็นปัญหาใน Linear Algebra ปัญหาหนึ่งที่เรียกว่า

Non-negative Inverse Eigenvalue Problem(NIEP)
ถ้าผมอยากรู้เกี่ยวกับเรื่องนี้ เเนะนำเเหล่งข้อมูลในการศึกษา หาความรู้ให้หน่อยได้ไหมครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้