ดูหนึ่งข้อความ
Old 03 ตุลาคม 2006, 00:40
jojo's Avatar
jojo jojo ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

jojo is on a distinguished road
เราพอจะเข้าใจแล้ว ข้อสอบของบัณฑิต ไม่ต้องมีอะไรคิดมากเท่าไรหรอกครับ เอาแค่conceptง่ายตอบก็พอ

แต่เราว่าที่เราคิดนะ เงื่อนไขตรงนี้เขาอาจเล่นกับที่เขาต้องการหาf*g(2)

พีชคณิตฟังก์ชันใช้เงื่อนไข x Df Dg checkว่าได้หรือเปล่า ซึ่งข้อนี้มันก็ผ่าน

แล้วRangeของ fg(2) ซึ่งมันมีข้อกำหนดว่าจะต้องหาจากเงื่อนไขใหม่ไม่ใช่เหรอ เพราะฉะนั้นก็ไม่จำเป้นต้องสนใจf(2)ก็ได้นะเราว่าอย่างนั้น

ปล.โชคดีสำหรับการสอบนะครับ
ปล.2ที่บุคจะสอบของอันนี้อะนะ เราจำความได้ตอนสมัยป.6โรงเรียนเราเคยมีสอบ เรานึกว่ามันจะยุบไปแล้วเสียอีก มันส่งตัวอย่างข้อสอบเก่ามาให้เด็กทำก่อน1เดือนอะนะ แล้วพอวันสอบจิง ไอ้ข้อสอบที่สอบอะมันก็เป็นชุดเดียวกับที่เขาให้มาทุกข้อทุกตัวเลือก เพื่อนเรามันเอาในหนังสือมาดูแล้ววงตามเลยอะนะ แต่แปลกที่สุดท้ายเขาไม่ส่งผลสอบมา แต่ถ้าส่งมาโรงเรียนเราคงจะได้ที่1ประเทศทุกคนทุกวิชาแหละ เพราะมันตอบเหมือนกันหมด และเชื่อเชื่อว่าในตอนนั้นโรงเรียนอื่นเขาก็คงรู้แบบโรงเรียนเราเหมือนกัน ก็เลยแปลกใจ แต่เดี๋ยวนี้เขาคงพัฒนาแล้วมั้งครับ ขำๆนะ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้