หัวข้อ: integrate
ดูหนึ่งข้อความ
Old 21 ตุลาคม 2001, 18:47
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road
Icon15

น้องอินทิเกรตออกมาได้เท่าไรครับ
แล้วใช้วิธีใดไปแล้วที่ว่า ทำออกมาแล้วยาวน่ะครับ
แต่ยังไงก็ทำออกได้ใช่ใหมครับ

ส่วนที่ว่าอินทิเกรต ex2 dx นั้น
ก็เมื่อ ex = 1 + x + x2 / 2! + x3 / 3 ! + ...
เราก็จะได้ว่า

ex2 = 1 + x2 + x4 / 2! + x6 / 3 ! + ...

ทีนี้ก็อินทิเกรตโดยสูตรพื้นฐานไง

อ้อ.เดี๋ยวพี่จะไม่อยู่ประมาณ 1 สัปดาห์ครับ
ถ้ากลับมาแล้วจะมาดูให้อีกที แต่น่าจะมีคนตอบได้
ในวันพรุ่งนี้หรืออีกไม่นานนะครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้